തീരത്തെത്തിയ ഡോൾഫിനുകൾക്ക് ശാസ്ത്ര സംഘം രക്ഷകരായി

യാം​ബു: ഉം​ല​ജ് ക​ട​ൽ തീ​ര​ത്ത് കു​ടു​ങ്ങി​യ 40 ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ൾ​ക്ക് ര​ക്ഷ​ക​രാ​യി ദേ​ശീ​യ വ​ന്യ​ജീ​വി വി​ക​സ​ന കേ​ന്ദ്രം. ശ​ക്ത​മാ​യ കാ​റ്റി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്നു​ണ്ടാ​യ വേ​ലി​യേ​റ്റ​ത്തി​ൽ ആ​ഴം​കു​റ​ഞ്ഞ ക​ട​ൽ ഭാ​ഗ​ത്തെ ക​ണ്ട​ൽ കാ​ടു​ക​ളി​ലാ​ണ് ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ൾ കു​ടു​ങ്ങി​യ​ത്. പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​ള്ള​വ​ർ വി​വ​ര​മ​റി​യി​ച്ച​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ദേ​ശീ​യ വ​ന്യ​ജീ​വി വി​ക​സ​ന കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലെ സം​യു​ക്ത ശാ​സ്ത്ര സം​ഘം സ്ഥ​ല​ത്തെ​ത്തു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

ക​ണ്ട​ൽ കാ​ടു​ക​ളി​ൽ കു​ടു​ങ്ങി​യ ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ളെ സം​ഘം പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചു. അ​വ​യി​ൽ ഏ​ഴെ​ണ്ണം ച​ത്തി​രു​ന്നു. ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ​യെ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ പ​രി​ച​ര​ണം ന​ൽ​കി സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യി ക​ട​ലി​ലേ​ക്ക് തി​രി​കെ വി​ട്ടു. മ​നു​ഷ്യ​രോ​ട് പ്ര​ത്യേ​കം ഇ​ണ​ങ്ങു​ന്ന സ​സ്ത​നി​യാ​യ ഡോ​ൾ​ഫി​ൻ ബു​ദ്ധി ശാ​ലി​ക​ളും സ​മൂ​ഹ​ജീ​വി​ക​ളു​മാ​ണ്. ഇ​വ​യ്ക്ക് 25 മു​ത​ൽ 32 കി.​മീ വ​രെ വേ​ഗ​ത്തി​ൽ ജ​ല​ത്തി​ൽ നീ​ന്താ​ൻ ക​ഴി​യും.

ചെ​ങ്ക​ട​ലു​ക​ളി​ൽ ധാ​രാ​ളം കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ളി​ൽ ചി​ല വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ വം​ശ​നാ​ശ ഭീ​ഷ​ണി നേ​രി​ടു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്ന് ചി​ല പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു. ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ളെ കൊ​ല്ലു​ന്ന​ത് നി​യ​മം​മൂ​ലം നി​രോ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഓ​രോ വ​ർ​ഷ​വും നി​ര​വ​ധി ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ൾ മ​ത്സ്യം പി​ടി​ക്കു​ന്ന വ​ല​ക​ളി​ൽ കു​ടു​ങ്ങി ചാ​വാ​റു​ണ്ട്.

സ​മു​ദ്ര​ത്തി​ലെ സ​സ്ത​നി​ക​ളാ​യ ഡോ​ൾ​ഫി​നു​ക​ൾ തീ​ര​ത്തേ​ക്ക് എ​ത്തി ജീ​വ​ൻ ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത് പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും സം​ഭ​വി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നും ഇ​തു പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത ഒ​ര​വ​സ്ഥ​യാ​ണ് നി​ല​വി​ലു​ള്ള​തെ​ന്നും നാ​ഷ​ന​ൽ വൈ​ൽ​ഡ്‌ ലൈ​ഫ് ഡെ​വ​ല​പ്മെ​ന്‍റ് സി​ഇ​ഒ ഡോ. ​മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ലി ഖ​ർ​ബാ​ൻ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു.