യാത്രാമധ്യേ മരണം; ഇന്ത്യക്കാരന്‍റെ മൃതദേഹം കറാച്ചിയിൽനിന്ന് അഹമ്മദാബാദിലെത്തിച്ചു

ദു​ബാ​യ്: ഷാ​ർ​ജ- ല​ക്നൗ ഇ​ൻ​ഡി​ഗോ വി​മാ​ന​ത്തി​ൽ യാ​ത്ര​ക്കാ​ര​ന് ദേ​ഹാ​സ്വാ​സ്ഥ്യ​മു​ണ്ടാ​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് പാ​ക്കി​സ്ഥാ​നി​ലെ ക​റാ​ച്ചി​യി​ൽ അ​ടി​യ​ന്ത​ര ലാ​ൻ​ഡി​ങ് ന​ട​ത്തി. തു​ട​ർ​ന്ന് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ മ​ര​ണം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ക​യും ഇ​യാ​ളു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം അ​തേ വി​മാ​ന​ത്തി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ​ത്തി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു.

ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച പു​ല​ർ​ച്ചെ 1.50ന് ​ഷാ​ർ​ജ​യി​ൽ​നി​ന്നു പു​റ​പ്പെ​ട്ട വി​മാ​ന​ത്തി​ലെ യാ​ത്ര​ക്കാ​ര​നാ​ണ് ദേ​ഹാ​സ്വാ​സ്ഥ്യം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ച​ത്. വി​മാ​നം ഇ​റാ​ൻ വ​ഴി പാ​ക് വ്യോ​മാ​തി​ർ​ത്തി ക​ട​ന്ന​പ്പോ​ഴാ​യി​രു​ന്നു യാ​ത്ര​ക്കാ​ര​ന് ശാ​രീ​രി​ക ബു​ദ്ധി​മു​ട്ട് അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ട്ട​ത്. തു​ട​ർ​ന്ന് എ​യ​ർ​ട്രാ​ഫി​ക് ക​ൺ​ട്രോ​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പൈ​ല​റ്റ്, മാ​നു​ഷി​ക പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ൽ​പ്പെ​ടു​ത്തി അ​ടി​യ​ന്ത​ര ലാ​ൻ​ഡി​ങ്ങി​ന് അ​നു​മ​തി തേ​ടു​ക​യു​മാ​യി​രു​ന്നു. ക​റാ​ച്ചി ജി​ന്ന അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ ഇ​റ​ങ്ങാ​ൻ നി​ർ​ദേ​ശം ല​ഭി​ച്ച​തോ​ടെ പു​ല​ർ​ച്ചെ 5.30ന് ​ഇ​വി​ടെ ലാ​ൻ​ഡ് ചെ​യ്തു.

വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ അ​വി​ടെ​യെ​ത്തു​ന്ന​തി​നു മു​ൻ​പേ മ​ര​ണം ന​ട​ന്ന​താ​യി സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. പി​ന്നീ​ട്, ന​ട​പ​ടി ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി മൃ​ത​ദേ​ഹ​വു​മാ​യി വി​മാ​നം ഇ​ന്ത്യ​യി​ലേ​ക്കു പ​റ​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ സ​മ​യ​ക്ര​മം പാ​ലി​ക്കാ​നാ​കാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ല​ക്നൗ​വി​ൽ ലാ​ൻ​ഡി​ങ് സാ​ധി​ക്കാ​തെ വ​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്ന് രാ​വി​ലെ 8.30 ഓ​ടെ ഗു​ജ​റാ​ത്തി​ലെ അ​ഹ​മ്മ​ദാ​ബാ​ദ് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ ഇ​റ​ങ്ങു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. യാ​ത്ര​ക്കാ​രെ മ​റ്റൊ​രു വി​മാ​ന​ത്തി​ൽ ല​ക്നൗ​വി​ലെ​ത്തി​ച്ചു.

ഇ​തി​നി​ടെ മ​രി​ച്ച​ത് 67 വ​യ​സു​കാ​ര​നാ​യ ഹ​ബീ​ബു​ർ റ​ഹ്മാ​നാ​ണെ​ന്ന് പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ൻ പ​ത്ര​മാ​യ ദ ​ന്യൂ​സ് ഇ​ന്‍റ​ർ​നാ​ഷ​ണ​ൽ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തു. അ​തേ​സ​മ​യം, അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന് 57 വ​യ​സാ​ണ് പ്രാ​യ​മെ​ന്നും ഇ​ന്ത്യ​ൻ പാ​സ്പോ​ർ​ട്ടാ​ണ് കൈ​വ​ശ​മു​ള്ള​തെ​ന്നും എ​യ​ർ​ലൈ​ൻ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ൾ സൂ​ചി​പ്പി​ച്ചു. അ​പ​സ്മാ​ര​ത്തി​ന്‍റെ​യും ആ​സ്ത്മ​യു​ടെ​യും ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​യാ​ൾ പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ച​തെ​ന്നും അ​വ​ർ. ഇ​യാ​ൾ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​നാ​യി​രു​ന്നെ​ന്ന അ​ഭ്യൂ​ഹ​വും ത​ള്ളി. കോ​വി​ഡ് നെ​ഗ​റ്റീ​വ് സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​മാ​യി മാ​ത്ര​മേ യാ​ത്ര ചെ​യ്യാ​നാ​കൂ​വെ​ന്ന് എ​യ​ർ​ലൈ​ൻ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ൾ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

ഇ​ന്ത്യ​യു​മാ​യു​ള്ള സം​ഘ​ർ​ഷ​ത്തി​നു പി​ന്നാ​ലെ അ​ട​ച്ച പാ​ക് വ്യോ​മ​പാ​ത 2019 ജൂ​ലൈ​യി​ലാ​ണ് വീ​ണ്ടും തു​റ​ന്ന​ത്.