ഭൂരിപക്ഷം ജനങ്ങൾക്കും വാക്സിൻ നൽകിയ ആദ്യ രാജ്യമാകാൻ യുഎഇ

ദു​ബാ​യ്: രാ​ജ്യ​ത്തെ ജ​ന​സം​ഖ്യ​യി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​ത്തി​നും കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​ൻ ന​ൽ​കി​യ ആ​ദ്യ രാ​ജ്യ​മാ​കാ​ൻ യു​എ​ഇ. 60 ശ​ത​മാ​നം പേ​ർ​ക്കും ഒ​രു ഡോ​സെ​ങ്കി​ലും ന​ൽ​കാ​നാ​യെ​ന്നും ഉ​ട​ൻ ത​ന്നെ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ പേ​ർ​ക്ക് പ്ര​തി​രോ​ധ കു​ത്തി​വ​യ്പ്പെ​ടു​ത്ത രാ​ജ്യ​മെ​ന്ന നി​ല​യി​ലേ​ക്കു മാ​റു​മെ​ന്നും അ​ൽ അ​റേ​ബ്യ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തു.

രാ​ജ്യ​ത്തെ ഏ​ഴു എ​മി​റേ​റ്റു​ക​ളി​ലാ​യി 60 ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ വാ​ക്സി​ൻ ഡോ​സു​ക​ൾ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്ത​താ​യി ദേ​ശീ​യ ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ വി​ഭാ​ഗം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്യു​ന്നു. 60.82 ശ​ത​മാ​നം ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും വാ​ക്സി​ൻ എ​ത്തി​ക്കാ​നാ​യി.

ഭ​ര​ണ​കൂ​ട​ത്തി​ന്‍റെ സ​മ​ർ​പ്പ​ണ മ​നോ​ഭാ​വ​ത്തി​ലൂ​ടെ​യു​ള്ള പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കൊ​പ്പം പൊ​തു​ജ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പൂ​ർ​ണ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യു​ള്ള പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് കോ​വി​ഡി​നെ​തി​രേ​യു​ള്ള പോ​രാ​ട്ടം ശ​ക്ത​മാ​ക്കാ​ൻ സ​ഹാ​യി​ച്ച​തെ​ന്ന് ബ​രീ​ൻ ഇ​ന്‍റ​ർ​നാ​ഷ​ണ​ൽ ആ​ശു​പ​ത്രി എ​മ​ർ​ജ​ന​സി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ ഫൗ​ദ് അ​ൽ റാ​ഹ​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു.

ചൈ​നീ​സ് സി​നോ​ഫാം, യു​എ​സ്- ജ​ർ​മ​ൻ ഫൈ​സ​ർ ബ​യോ​ടെ​ക്, യു​കെ- സ്വീ​ഡി​ഷ് ഓ​ക്സ​ഫ്ഡ് ആ​സ്ട്ര​സെ​നി​ക്ക, റ​ഷ്യ​യു​ടെ സ്ഫു​ട്നി​ക് 5 എ​ന്നീ നാ​ലു കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നു​ക​ളാ​ണ് യു​എ​ഇ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.