കോവിഡ് ഭേദമായവർക്ക് ഒരു ഡോസ് വാക്സിൻ മതിയെന്ന് സൗദി മന്ത്രാലയം

ജി​ദ്ദ: കോ​വി​ഡ്​ ബാ​ധി​ച്ച്​ സു​ഖം പ്രാ​പി​ച്ച​വ​ർ​ക്ക്​ പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്​​സി​ൻ ഒ​രു ഡോ​സ്​ മ​തി​യെ​ന്ന്​ സൗ​ദി ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം. ​സു​ഖം​പ്രാ​പി​ച്ച്​ ആ​റു​ മാ​സ​ത്തി​നു ശേ​ഷ​മാ​ണ്​ ​കു​ത്തി​വയ്പ്പെ​ടു​ക്കേ​ണ്ട​ത്. പ​ക​ർ​ച്ച ​വ്യാ​ധി​ക​ൾ​ക്കാ​യു​ള്ള ദേ​ശീ​യ സ​മി​തി​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്.​

സു​ഖം​പ്രാ​പി​ച്ച്​ ആ​റു​മാ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞവരുടെ സ്വാ​ഭാ​വി​ക രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ ശേ​ഷി​യെ ഒ​രു ഡോ​സ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ ഉ​ത്തേ​ജി​പ്പി​ക്കും. ഇ​ത്ത​രം ആ​ൾ​ക്കാ​രു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​സ്ഥി​തി​വി​വ​രം ‘ത​വ​ക്ക​ൽ​നാ’ ആ​പ്പി​ൽ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ക ‘ആ​റു​മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ​നി​ല വീ​ണ്ടെ​ടു​ക്കു​ന്നു’ എ​ന്ന വാ​ച​ക​ത്തോ​ടെ ആ​യി​രി​ക്കും. പു​തു​താ​യി കോ​വി​ഡ്​ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന കേ​സു​ക​ളെ മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ​ള​രെ ജാ​ഗ്ര​ത​യോ​ടെ​യാ​ണ്​ പി​ന്തു​ട​രു​ന്ന​തെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ വ​ക്താ​വ്​ ഡോ. ​മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​ബ്​​ദു അ​ൽ​അ​ലി പ​റ​ഞ്ഞു.

മു​ൻ​ക​രു​ത​ൽ ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ തു​ട​ർ​ന്നും പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​തി​ലൂ​ടെ പോ​സി​റ്റി​വ്​ ദി​ശ​യി​ലേ​ക്കാ​യി​രി​ക്കും നാം ​എ​ത്തി​ച്ചേ​രു​ക എ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. സാ​ധാ​ര​ണ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള്ള തി​രി​ച്ചു​വ​ര​വ്​ കൂ​ടു​ത​ൽ അ​ടു​ത്തു​വ​രി​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ്​ സ്ഥി​തി​ഗ​തി​ക​ൾ ചു​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ല്ലാ​വ​രും ആ​രോ​ഗ്യ മു​ൻ​ക​രു​ത​ൽ നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ പ്രാ​ധാ​ന്യ​ത്തോ​ടെ പാലിക്കണം. കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ രൂ​ക്ഷ​ത​യെ​യും മ​ര​ണ​സാ​ധ്യ​ത​യെ​യും ത​ട​യു​ന്ന​തി​ൽ ബ്രി​ട്ട​നി​ലെ ഓക്​​സ്​​ഫ​ഡ്​ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല വി​ക​സി​പ്പി​ച്ച ആ​സ്​​ട്രാ​സെ​ന​ക വാ​ക്​​സി​ൻ ​ഫ​ല​പ്രാ​പ്​​തി തെ​ളി​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ലോ​കാരോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന​യും 50ല​ധി​കം രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ഈ ​വാ​ക്​​സി​ന്​ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്​.

സൗ​ദി ​അ​റേ​ബ്യ പു​തു​താ​യി അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി​യ​ത്​ ഈ ​വാ​ക്​​സി​നാ​ണ്. ഇ​നി​യു​ള്ള വാ​ക്​​സി​നി​ഷേ​ൻ പ്ര​ക്രി​യ​യി​ൽ ഈ ​വാ​ക്​​സി​നും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കും. ഇ​തു​വ​രെ അ​ഞ്ചു​​ല​ക്ഷം ഡോ​സ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ കു​ത്തി​വെ​പ്പ്​ ന​ട​ത്തി. വാ​ക്​സി​നേ​ഷ​ൻ വി​പു​ലീ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി ന​ട​ന്നു​വ​രു​ക​യാ​ണ്. വാ​ക്​​സി​നു​ക​ൾ പ​ക​ർ​ച്ച​വ്യാ​ധി​യെ നേ​രി​ടാ​നു​ള്ള ശ​ക്ത​മാ​യ ആ​യു​ധ​മാ​ണ്. രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ന​ൽ​കു​ന്ന എ​ല്ലാ വാ​ക്​സി​നു​ക​ളും സു​ര​ക്ഷി​ത​വും ഫ​ല​പ്ര​ദ​വു​മാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.