സൗദി അറേബ്യ യാത്രാനിയന്ത്രണം നീക്കി; ഏപ്രില്‍ മുതല്‍

റിയാദ്​: ഏപ്രില്‍ മുതല്‍ സൗദിയിലേക്ക് എല്ലാ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും വിമാനമിറങ്ങാം. കോവിഡ്​ ഭീതിയെ തുടര്‍ന്ന്​ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ എല്ലാ യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങളും മാര്‍ച്ച്‌​ 31ന്​ നീക്കുമെന്ന്​ സൗദി പ്രസ്​ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട്​ ചെയ്​തു. കര, കടല്‍, വ്യോമ മാര്‍ഗമുള്ള മുഴുവന്‍ ഗതാഗതത്തിനുമുള്ള നിരോധനം മാര്‍ച്ച്‌​ 31ന് പൂര്‍ണമായും നീക്കുമെന്നും അന്താരാഷ്​ട്ര വിമാന സര്‍വിസുകള്‍​ പുനഃസ്ഥാപിക്കുമെന്നുമാണ്​ സൗദി അധികൃതരെ ഉദ്ധരിച്ച്‌​​ ഒൗദ്യോഗിക വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട്​ ചെയ്​തത്​. മാര്‍ച്ച്‌​ 16നാണ്​ സൗദി അറേബ്യ അന്താരാഷ്​ട്ര വിമാന സര്‍വിസുള്‍പ്പെടെയുള്ള മുഴുവന്‍ ഗതാഗതത്തിനും നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയത്​. സെപ്​റ്റംബര്‍ 15 മുതല്‍ ഭാഗികമായി യാത്രാനിരോധനം നീക്കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍, റെഗുലര്‍ വിമാന സര്‍വിസിന്​ അനുമതി നല്‍കിയിരുന്നില്ല.

യാത്രാ നിരോധനം പൂര്‍ണമായും നീക്കുന്ന തീരുമാനം നടപ്പാക്കുന്നത്​ ബന്ധപ്പെട്ട കമ്മിറ്റി നിര്‍ദേശിച്ച നടപടികള്‍ക്കും മുന്‍കരുതലുകള്‍ക്കും അനുസൃതായിരിക്കും. ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പുകളുമായി ഏകോപിച്ച്‌​ രാജ്യത്ത്​ കോവിഡ്​ പടരാതിരിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ മുന്‍കരുതല്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതിലൂടെയായിരിക്കുമെന്നും ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയ വ്യത്തങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു. 2020 ഡിസംബര്‍ 12ന്​ പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രസ്​താവനയുടെ അനുബന്ധമായാണ്​ ഇപ്പോഴത്തെ തീരുമാനം. രാജ്യത്തുനിന്ന്​ പുറത്തേക്കും തിരിച്ചുമുള്ള യാത്രക്കും പ്രവേശന കവാടങ്ങള്‍ പൂര്‍ണമായും തുറക്കുന്ന തീയതി പിന്നീട്​ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന്​ അന്ന്​ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.