ഹുവാവേ തങ്ങളുടെ പ്രമുഖ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ബ്രാൻഡായ ഹോണർ വിറ്റു

ഷാങ്ഹായ്: യുഎസ് ഉപരോധം നികത്തുന്നതിനായി ഹുവാവേ തങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ബ്രാൻഡായ ഹോണർ വിൽക്കുന്നു. ഹുവായ് ടെക്നോളജീസ് കമ്പനി തങ്ങളുടെ ഹോണർ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ബിസിനസ്സ് ചൈനീസ് സർക്കാർ പിന്തുണയുള്ള കൺസോർഷ്യത്തിന് വെളിപ്പെടുത്താത്ത തുകയ്ക്ക് വിറ്റു.

ഷെൻ‌ഷെൻ സ്മാർട്ട് സിറ്റി ടെക്നോളജി ഡെവലപ്മെൻറ് ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനിയും ഹോണറിന്റെ മുപ്പതിലധികം പങ്കാളികളും ഏജന്റുമാരും ഡീലർമാരും ചേർന്നാണ് കൺസോർഷ്യം രൂപീകരിച്ചത്. സ്വകാര്യ ഭീമന്മാരായ സുനിംഗ് ഡോട്ട് കോം മുതൽ സർക്കാർ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളായ ചൈന പോസ്റ്റൽ, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് വരെ ഇതിലുൾപ്പെടുന്നു. ഈ ഇടപാടിന് ശേഷം ഹുവാവേ ഇനി ഹോണറിൽ ഷെയറുകളൊന്നും സൂക്ഷിക്കില്ല എന്ന് വ്യക്തമാക്കി.

ഒരു കാലത്ത് സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് കമ്പനിയേക്കാൾ വലുതായിരുന്ന ഹുവാവേയുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ബിസിനസിന്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകമായിരുന്നു ഹോണർ, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഉൽ‌പാദനത്തിന് ആവശ്യമായ നിർണായക ഘടകങ്ങളും സോഫ്റ്റ് വെയറുകളും നേടാൻ പാടുപെടുകയാണ്. ട്രംപ് ഭരണകൂടം അമേരിക്കൻ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗം വെട്ടിക്കുറച്ചതിനെത്തുടർന്ന് എൻട്രി – ലെവൽ ഉപകരണങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു.

ദേശീയ സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി യുഎസ് 2018 മുതൽ ഹുവാവേയ്‌ക്കെതിരെ ദൂരവ്യാപകമായ പ്രചരണം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ചീഫ് ഫിനാൻഷ്യൽ ഓഫീസറെ കാനഡയിൽ വീട്ടുതടങ്കലിൽ പാർപ്പിക്കാനിടയാക്കുകയും കമ്പനിയുടെ 5 ജി ഉപകരണങ്ങൾ യുകെ മുതൽ ജപ്പാൻ വരെയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നു.