സ്വദേശിവത്കരണം വ്യാപിപ്പിക്കാൻ സൗദി

ജി​ദ്ദ: നി​യ​മം, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സം, റ​സ്​​റ്റ​റ​ൻ​റു​ക​ൾ, ക​ഫേ​ക​ൾ, ഹൈ​പ്പ​ർ​മാ​ർ​ക്ക​റ്റു​ക​ൾ എ​ന്നീ രം​ഗ​ങ്ങളിലെ ജോ​ലി​ക​ളി​ൽ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം ഉ​ട​ൻ ആ​രം​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ സൗദി മാ​ന​വ വി​ഭ​വ​ശേ​ഷി സാ​മൂ​ഹി​ക വി​ക​സ​ന മ​ന്ത്രി എ​ൻ​ജി. അ​ഹ്​​മ​ദ്​ അ​ൽ​രാ​ജി​ഹി. ക​രാ​റു​കാ​രു​ടെ​യും ക​ൺ​സ​ൽ​ട്ടി​ങ്​ പ്ര​ഫ​ഷ​ന​ലു​ക​ളു​ടെ​യും ദേ​ശീ​യ സ​മി​തി അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​മാ​യു​ള്ള കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ചയ്​ക്കി​ട​യി​ലാ​ണ് മ​ന്ത്രി​ ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​റ​ഞ്ഞ​ത്.

സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക്​ എ​ല്ലാ വ​കു​പ്പു​ക​ളി​ലും കൂ​ടു​ത​ൽ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ ഒ​രു​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മം തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. യൂ​നി​വേ​ഴ്​​സി​റ്റി വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളെ ശാ​ക്തീ​ക​രി​ക്കാ​നും ഒ​ഴി​വു​സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ തൊ​ഴി​ൽ​വി​പ​ണി​യി​ൽ അ​വ​രെ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നും ശ്ര​മി​ക്കും. മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ങ്ങ​ൾ, അ​ർ​ധ ഗ​വ​ൺ​മെൻറ്​ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ, സ്വ​കാ​ര്യ​മേ​ഖ​ല​യു​മാ​യി ക​രാ​റു​ണ്ടാ​ക്കി​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി ജോ​ലി​യി​ലേ​ർ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​രു​ടെ സ്ഥി​തി മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​വ​ർ​ക്ക്​ മി​നി​മം വേ​ത​നം നി​ശ്ച​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു. ക​രാ​ർ​ബ​ന്ധം മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​​​​​​​​​​ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളു​മാ​യി ക​രാ​റു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​ത്​ വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്നും വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

സ്വ​കാ​ര്യ​മേ​ഖ​ല​യു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച്​ തൊ​ഴി​ൽ വി​പ​ണി​ക്കാ​വ​ശ്യ​മാ​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ശ്ര​മി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​നാ​യി നി​ര​വ​ധി ശി​ൽ​പ​ശാ​ല​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ചു. സൗ​ദി​യി​ലെ തൊ​ഴി​ൽ​വി​പ​ണി വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ക, അതിന്‍റെ കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​ത വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കു​ക, ആ​ഗോ​ള തൊ​ഴി​ൽ​ വി​പ​ണി​ക​ളെ ആ​ക​ർ​ഷി​ക്കു​ക, ഉ​യ​ർ​ന്ന മ​ത്സ​ര​ശേ​ഷി​യു​ണ്ടാ​ക്കു​ക, ക​ഴി​വു​ള്ള​വ​രെ വി​പ​ണി​യി​ലേ​ക്ക്​ ആ​ക​ർ​ഷി​ക്കു​ക എ​ന്നി​വ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടാ​ണി​തെ​ല്ലാം. 2019-2020 കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ വി​വി​ധ സ്വ​ദേ​ശീ​വ​ത്​​ക​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളി​ലൂ​ടെ ന​ല്ല ഫ​ല​ങ്ങ​ൾ കൈ​വ​രി​ക്കാ​നാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്​.