ഖത്തറിൽ കഴിഞ്ഞവർഷം 69 ഇന്ത്യക്കാർ ജയിൽ മോചിതരായി

ദോ​ഹ: ഖ​ത്തി​റി​ലെ ജ​യി​ലി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന 69 ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ർ അ​മീ​ർ ശൈ​ഖ് ത​മീം ബി​ൻ ഹ​മ​ദ് ആ​ൽ​ഥാ​നി മാ​പ്പ് ന​ൽ​കി​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം ജ​യി​ൽ​മോ​ചി​ത​രാ​യി. ഖ​ത്ത​റി​ലെ ജ​യി​ലി​ൽ 411 ഇ​ന്ത്യ​ൻ ത​ട​വു​കാ​രാ​ണ് ഉ​ള്ള​തെ​ന്നും ഈ​യ​ടു​ത്ത് 251 ത​ട​വു​കാ​രെ എം​ബ​സി അ​ധി​കൃ​ത​ർ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ച്ച​താ​യും ഇ​ന്ത്യ​ൻ അം​ബാ​സ​ഡ​ർ ഡോ. ​ദീ​പ​ക് മി​ത്ത​ൽ.

എം​ബ​സി​യി​ൽ മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രു​മാ​യി സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. ഇ​ന്ത്യ​ൻ ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി വെ​ൽ​ഫെ​യ​ർ ഫ​ണ്ടി​ൽ​നി​ന്ന് ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം ര​ണ്ടു കോ​ടി രൂ​പ ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചു. പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ക്ക​ൽ, വി​മാ​ന​ടി​ക്ക​റ്റ്, മൃ​ത​ദേ​ഹം കൊ​ണ്ടു​പോ​ക​ൽ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ക്കാ​യാ​ണ് ഈ ​തു​ക വി​നി​യോ​ഗി​ച്ച​ത്. ഖ​ത്ത​റും ഇ​ന്ത്യ​യും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ബ​ന്ധം കൂ​ടു​ത​ൽ ശ​ക്ത​മാ​വു​ക​യാ​ണെ​ന്നും ഖ​ത്ത​ർ ഇ​ൻ​വെ​സ്റ്റ്മെ​ൻ​റ് അ​തോ​റി​റ്റി ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ ഓ​ഫി​സ് തു​റ​ക്കു​ന്ന​ത് ഏ​റെ ഗു​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

ദോ​ഹ​യി​ൽ നീ​റ്റ് പ​രീ​ക്ഷാ​കേ​ന്ദ്രം തു​ട​ങ്ങു​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് നാ​ഷ​ന​ൽ ടെ​സ്റ്റി​ങ് ഏ​ജ​ൻ​സി​യു​മാ​യി ആ​ശ​യ​വി​നി​മ​യം ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണ്. ഖ​ത്ത​റി​ലെ ആ​ദ്യ​ത്തെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി ശാ​ഖ സെ​പ്റ്റം​ബ​റി​ലോ ഒ​ക്ടോ​ബ​റി​ലോ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം തു​ട​ങ്ങും. കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്തും ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ടെ ക്ഷേ​മം ഉ​റ​പ്പു​വു​ര​ത്താ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. എം​ബ​സി സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​യി ന​ൽ​കാ​നാ​യു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക മൊ​ബൈ​ൽ ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​ൻ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​ട​ൻ നി​ല​വി​ൽ വ​രും. വി​വി​ധ ഭാ​ഷ​ക​ളി​ൽ സേ​വ​നം ന​ൽ​കു​ന്ന കാ​ൾ സെ​ൻ​റ​ർ തു​ട​ങ്ങാ​നും പ​ദ്ധ​തി​യു​ണ്ട്. 2021 ജ​നു​വ​രി മു​ത​ൽ 12,000ത്തി​ല​ധി​കം പു​തി​യ പാ​സ്പോ​ർ​ട്ടു​ക​ൾ ന​ൽ​കാ​നാ​യി. ര​ണ്ടാ​യി​ര​ത്തോ​ളം പൊ​ലീ​സ് ക്ലി​യ​റ​ൻ​സ് സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്, 7400 അ​റ്റ​സ്റ്റേ​ഷ​ൻ എ​ന്നി​വ​യും ഇ​ക്കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ ന​ൽ​കി. ഓ​ൺ​ലൈ​നി​ൽ അ​പ്പോ​യ​ന്‍റ്മെ​ൻ​റു​ക​ൾ ന​ൽ​കി​യാ​ണ് കോ​ൺ​സു​ലാ​ർ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, അ​ടി​യ​ന്ത​ര ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ പെ​ട്ടെ​ന്നു​ള്ള അ​പ്പോ​യ​ൻ​റ്മെ​ൻ​റു​ക​ളും ന​ൽ​കു​ന്നു​ണ്ട്. ഏ​ഷ്യ​ൻ ടൗ​ണി​ൽ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച കോ​ൺ​സു​ലാ​ർ ക്യാ​മ്പി​ൽ നി​ര​വ​ധി ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ർ​ക്ക് സേ​വ​നം ന​ൽ​കി. എ​ല്ലാ​മാ​സ​വും ഇ​ത്ത​രം ക്യാ​മ്പു​ക​ൾ ന​ട​ത്താ​നാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി.