13 രാജ്യങ്ങളുമായി അബുദാബി ഗ്രീൻ പട്ടിക പുതുക്കി

അ​ബു​ദാ​ബി: സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ, ഖ​സാ​ക്കി​സ്ഥാ​ൻ, മൊ​റോ​ക്കോ എ​ന്നീ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ​ക്കൂ​ടി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി യാ​ത്രാ ഇ​ള​വു​ള്ള 13 രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ പു​തി​യ ഗ്രീ​ൻ പ​ട്ടി​ക അ​ബു​ദാ​ബി പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി. ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ, ഭൂ​ട്ടാ​ൻ, ബ്രൂ​ണെ, ചൈ​ന, ഗ്രീ​ൻ​ലാ​ൻ​ഡ്, ഹോ​ങ്കോ​ങ്, ഐ​സ് ലാ​ൻ​ഡ്, ഖാ​സാ​ക്കി​സ്താ​ൻ, മൊ​റീ​ഷ്യ​സ്, ന്യൂ​സി​ലാ​ൻ​ഡ്, സിം​ഗ​പ്പൂ​ർ എ​ന്നീ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് നേ​ര​ത്തേ ഇ​ള​വു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

അ​ബു​ദാ​ബി സാം​സ്കാ​രി​ക, വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​ര വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഓ​രോ രാ​ജ്യ​ത്തെ​യും കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ്തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ച ശേ​ഷം ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​യി​ൽ ഒ​രി​ക്ക​ലാ​ണ് പ​ട്ടി​ക പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഗ്രീ​ൻ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ​പ്പെ​ടു​ന്ന രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് മു​ൻ​കൂ​ട്ടി പി​സി​ആ​ർ പ​രി​ശോ​ധ​ന വേ​ണ്ട. അ​തേ​സ​മ​യം, അ​ബു​ദാ​ബി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ പി​സി​ആ​ർ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കു വി​ധേ​യ​രാ​ക​ണം. ഫ​ലം അ​റി​യു​ന്ന​തു​വ​രെ സ്വ​യം നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ൽ ക​ഴി​യ​ണം. നെ​ഗ​റ്റീ​വാ​ണെ​ങ്കി​ൽ ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ ഇ​ല്ല. പോ​സി​റ്റി​വ് ആ​യാ​ൽ പ​ത്തു​ദി​വ​സം ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ.

അ​തേ​സ​മ​യം, ഇ​ന്ത്യ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ റെ​ഡ് വി​ഭാ​ഗം രാ​ജ്യ​ക്കാ​ർ​ക്ക് ഐ​സി​എ അ​നു​മ​തി​ക്കൊ​പ്പം96 മ​ണി​ക്കൂ​റി​ന​കം എ​ടു​ത്ത പി​സി​ആ​ർ നെ​ഗ​റ്റീ​വ് ഫ​ല​വും നി​ർ​ബ​ന്ധം. വാ​ക്സീ​ൻ എ​ടു​ത്ത​വ​രും വാ​ക്സി​ൻ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളാ​യ​വ​രും റെ​ഡ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നാ​ണ് വ​രു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ൽ ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധം.

അ​ബു​ദാ​ബി സാം​സ്കാ​രി​ക, വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​ര വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഓ​രോ രാ​ജ്യ​ത്തെ​യും കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ്തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ച ശേ​ഷം ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​യി​ൽ ഒ​രി​ക്ക​ലാ​ണ് പ​ട്ടി​ക പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഗ്രീ​ൻ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ​പ്പെ​ടു​ന്ന രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് മു​ൻ​കൂ​ട്ടി പി​സി​ആ​ർ പ​രി​ശോ​ധ​ന വേ​ണ്ട. അ​തേ​സ​മ​യം, അ​ബു​ദാ​ബി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ പി​സി​ആ​ർ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കു വി​ധേ​യ​രാ​ക​ണം. ഫ​ലം അ​റി​യു​ന്ന​തു​വ​രെ സ്വ​യം നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ൽ ക​ഴി​യ​ണം. നെ​ഗ​റ്റീ​വാ​ണെ​ങ്കി​ൽ ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ ഇ​ല്ല. പോ​സി​റ്റി​വ് ആ​യാ​ൽ പ​ത്തു​ദി​വ​സം ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ.

അ​തേ​സ​മ​യം, ഇ​ന്ത്യ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ റെ​ഡ് വി​ഭാ​ഗം രാ​ജ്യ​ക്കാ​ർ​ക്ക് ഐ​സി​എ അ​നു​മ​തി​ക്കൊ​പ്പം96 മ​ണി​ക്കൂ​റി​ന​കം എ​ടു​ത്ത പി​സി​ആ​ർ നെ​ഗ​റ്റീ​വ് ഫ​ല​വും നി​ർ​ബ​ന്ധം. വാ​ക്സീ​ൻ എ​ടു​ത്ത​വ​രും വാ​ക്സി​ൻ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളാ​യ​വ​രും റെ​ഡ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നാ​ണ് വ​രു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ൽ ക്വാ​റ​ന്‍റീ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധം.