ഐ​ടി മേ​ഖ​ല​യി​ലെ സ്ത്രീ ​പ്രാ​തി​നി​ധ്യം;സി​ലി​ക്ക​ൺ​വാ​ലി​യെ ക​ട​ത്തി​വെ​ട്ടി സൗ​ദി

ജി​ദ്ദ: ഐ​ടി, ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ൻ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ സ്ത്രീ ​പ്രാ​തി​നി​ധ്യ​ത്തി​ൽ സി​ലി​ക്ക​ൺ​വാ​ലി​യെ ക​ട​ത്തി​വെ​ട്ടി സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ. 2017ൽ 17 ​ശ​ത​മാ​നം വ​നി​താ​പ്ര​തി​നി​ധ്യ​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന സൗ​ദി​യി​ൽ ഏ​റ്റ​വും പു​തി​യ ക​ണ​ക്ക​നു​രി​ച്ച് ഇ​ത് 24 ശ​ത​മാ​ന​മാ​ണ്. ഐ​ടി മ​ന്ത്രാ​ല​യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട ക​ണ​ക്കു പ്ര​കാ​ര​മാ​ണി​ത്.

അ​തേ​സ​മ​യം, സി​ലി​ക്ക​ൺ​വാ​ലി​യി​ൽ 17 ശ​ത​മാ​നം മാ​ത്ര​മാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ വ​നി​താ​പ്രാ​തി​നി​ധ്യ​മെ​ന്ന് സൗ​ദി ഐ​ടി, ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ൻ​സ് മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഡ​യ​റ​ക്റ്റ​ർ ബ​ന്ദ​ർ അ​ൽ ദു​വെ​യ്സ് പ​റ​ഞ്ഞു. ഡി​ജി​റ്റ​ൽ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ വ​നി​ത സം​രം​ഭ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ൽ വ​ലി​യ വ​ർ​ധ​ന​യാ​ണ് രാ​ജ്യ​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. 40 ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം വ​നി​ത​ക​ളാ​ണ് ഈ ​രം​ഗ​ത്തു പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്.

രാ​ജ്യ​ത്തെ ഭ​ര​ണ​കൂ​ട​ത്തി​ന് വി​ക​സ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ൽ മു​ഖ്യ​മാ​യും ത്രി​ത​ല വീ​ക്ഷ​ണ​മാ​ണു​ള്ള​തെ​ന്ന് ജി20 ​വ​നി​താ ശാ​ക്തീ​ക​ര​ണ വി​ഭാ​ഗം മേ​ധാ​വി ഡോ. ​ഹ​ലാ അ​ൽ തു​വൈ​ജ്‌​രി പ​റ​ഞ്ഞു. മാ​ന​വ ശാ​ക്തീ​ക​ര​ണം, ഭൗ​മ സു​സ്ഥി​ര​ത, പു​തി​യ ല​ക്ഷ്യ​ങ്ങ​ൾ ക്ര​മ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ് ഈ ​പ്ര​ധാ​ന മൂ​ന്നു​ത​ല​ങ്ങ​ൾ. ഇ​തി​ന്‍റെ​യെ​ല്ലാം അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മെ​ന്ന​ത് വ​നി​താ ശാ​ക്തീ​ക​ര​ണ​മാ​ണെ​ന്നും ഹ​ലാ.

സൈ​ബ​ർ സു​ര​ക്ഷാ രം​ഗ​ത്ത് സൗ​ദി​യു​ടെ നി​ക്ഷേ​പം അ​റ​ബ് മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഒ​ന്നാ​മ​ത്തേ​തും ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ൽ 13ാം സ്ഥാ​ന​ത്തു​മാ​ണെ​ന്ന് അ​ന്താ​രാ​ഷ്‌​ട്ര ടെ​ലി​ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ൻ യൂ​ണി​യ​ന്‍റെ ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​താ​യും ഹ​ലാ. ദേ​ശീ​യ സൈ​ബ​ർ സു​ര​ക്ഷാ അ​ഥോ​റി​റ്റി​യു​ടെ പ​രി​ശീ​ല​ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ളി​ൽ പു​രു​ഷ​ന്മാ​രെ​ക്കാ​ൾ സ്ത്രീ​ക​ളാ​ണു​ള്ള​തെ​ന്ന് അ​ഥോ​റി​റ്റി​ക്കു കീ​ഴി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന സ്ട്രാ​റ്റ​ജി​ക് സ്റ്റ​ഡീ​സ് കേ​ന്ദ്രം ജ​ന​റ​ൽ മാ​നെ​ജ​ർ ബാ​സ്മ അ​ൽ ജി​ദാ​യി പ​റ​ഞ്ഞു. സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ൽ 67 ശ​ത​മാ​നം സ്ത്രീ ​സാ​ന്നി​ധ്യ​മു​ള്ള​താ​യും അ​വ​ർ. സൈ​ബ​ർ പ്രോ ​പ​ദ്ധ​തി​യി​ലും സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്കാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ൽ പ്രാ​തി​നി​ധ്യം.