ദ്വീ​പു​ക​ൾ യു​എ​ഇ​യു​ടേ​ത്; ഇ​റാ​നെ​തി​രേ അ​റ​ബ് ലീ​ഗ്

ദു​ബാ​യ്: ഇ​റാ​ൻ അ​ധീ​ന​ത​യി​ലു​ള്ള മൂ​ന്നു ദ്വീ​പു​ക​ളു​ടെ പ​ര​മാ​ധി​കാ​രം യു​എ​ഇ​ക്കാ​ണെ​ന്ന് ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച് അ​റ​ബ് ലീ​ഗി​ലെ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി​മാ​ർ. കെ​യ്റൊ​യി​ൽ ചേ​ർ​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​റാ​ന്‍റെ അ​ധി​നി​വേ​ശ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷ വി​മ​ർ​ശ​ന​മു​ന്നി​യി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള പ്ര​മേ​യം പാ​സാ​ക്കി​യ​ത്. അ​ബു മൂ​സ, ലെ​സ​ർ ടം, ​ഗ്രേ​റ്റ​ർ ടം ​എ​ന്നീ ദ്വീ​പു​ക​ളു​ടെ പൂ​ർ​ണ അ​ധി​കാ​രം യു​എ​ഇ​ക്കാ​ണെ​ന്നും ഇ​റാ​ന്‍റെ ഇ​ട​പെ​ട​ൽ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ അ​സ്ഥി​ര​ത​യു​ണ്ടാ​ക്കു​കു​യം ആ​ഗോ​ള സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​ന് തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​കു​ക​യും ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​താ​യി ദേ​ശീ​യ വാ​ർ​ത്താ ഏ​ജ​ൻ​സി ഡ​ബ്ല്യു​എ​എം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തു.

ഇ​മി​റാ​ത്തി ദ്വീ​പി​ൽ ഇ​റാ​ൻ പൗ​ര​ന്മാ​ർ​ക്കാ​യി പാ​ർ​പ്പി​ടം നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നെ വി​മ​ർ​ശി​ച്ച അ​റ​ബ് ലീ​ഗ് പ്ര​കോ​പ​ന​പ​ര​മാ​യ ഇ​ത്ത​രം ക​ട​ന്നു​ക​യ​റ്റ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന് ഇ​റാ​ൻ ഉ​ട​ൻ പി​ൻ​മാ​റ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. സ്വ​ത​ന്ത്ര പ​ര​മാ​ധി​കാ​ര രാ​ജ്യ​ത്തി​നു മേ​ലു​ള്ള ക​ട​ന്നു​ക​യ​റ്റ​മാ​യേ ഇ​തി​നെ കാ​ണാ​നാ​കൂ​വെ​ന്നും മേ​ഖ​ല​യി​ൽ അ​സ്ഥി​ര​ത​യ്ക്കും സ​മു​ദ്ര ഗ​താ​ഗ​ത​ത്തി​നു ഭീ​ഷ​ണി​യാ​കു​മെ​ന്നും ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. അ​ബു മൂ​സ ദ്വീ​പി​ൽ ഇ​റാ​ൻ ര​ണ്ട് ഓ​ഫി​സു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​തി​നും ഉ​ന്ന​ത ഇ​റേ​നി​യ​ൻ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ഇ​വി​ടം സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മെ​തി​രേ ലീ​ഗി​ൽ വി​മ​ർ​ശ​ന​മു​ണ്ടാ​യി.

യു​എ​ഇ സ്ഥാ​പി​ത​മാ​കു​ന്ന​തി​ന് ര​ണ്ടു ദി​വ​സം മു​ൻ​പ് 1971 ന​വം​ബ​ർ 30നാ​ണ് ഇ​റാ​ൻ സൈ​ന്യം ഈ ​ദ്വീ​പു​ക​ൾ കൈ​യേ​റി​യ​ത്.

വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ ഇ​ട​പെ​ട​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് യു​എ​ഇ ഐ​ക്യ​രാ​ഷ്ട്ര സ​ഭ​യെ സ​മീ​പി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ര​ക്ഷാ​സ​മി​തി പി​ന്നീ​ട് പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​ൻ മാ​റ്റി​വ​യ്ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.