ഫുജൈറയില്‍ എണ്ണഖനനം ഊര്‍ജിതമാക്കി

ഫുജൈറ: ഫുജൈറയില്‍ എണ്ണഖനനം ഊര്‍ജിതമാക്കി. ലോ​ക​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ എ​ണ്ണ​സം​ഭ​ര​ണ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​ണ് ഫു​ജൈ​റ.

എ​ണ്ണ സം​ഭ​ര​ണ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഇ​വി​ടെ നി​ക്ഷേ​പ​മി​റ​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്നിരവധി കമ്പനികളാണ്. തു​ട​ക്ക​ത്തി​ല്‍ അ​ഞ്ചു ദ​ശ​ല​ക്ഷം ക്യു​ബി​ക് മീ​റ്റ​ര്‍ സം​ഭ​ര​ണ ശേ​ഷി​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത് ഇ​പ്പോ​ള്‍ ഏ​ക​ദേ​ശം 15 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ക്യു​ബി​ക് മീ​റ്റ​ര്‍ ആ​യി ഉ​യ​ര്‍ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​െ​ന്‍​റ മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ടം കു​ഴി​ച്ചെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ഫു​ജൈ​റ. മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ട വി​ക​സ​ന​ത്തി​െ​ന്‍​റ ഭാ​ഗ​മാ​യി ബ്രൂ​ജ് പെ​ട്രോ​ളി​യം & ഗ്യാ​സ് ഇ​ന്‍​വെ​സ്റ്റ്‌​മെ​ന്‍​റ് ക​മ്ബ​നി സാ​ധ്യ​താ പ​ഠ​നം തു​ട​ങ്ങി. ഒ​ന്നും ര​ണ്ടും ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച അ​തേ സ​വി​ശേ​ഷ​ത​ക​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌ നൂ​ത​ന സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യാ​ണ് മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ട​വും ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്​ പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​വു​മ്ബോ​ള്‍ ഏ​ക​ദേ​ശം 22 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ബാ​ര​ല്‍ എ​ണ്ണ ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന് ക​രു​തു​ന്നു. കൂ​ടു​ത​ല്‍ എ​ണ്ണ കൂ​ടു​ത​ല്‍ സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യി സം​ഭ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വേ​ണ്ടി ലോ​ക​ത്തി​ലെ ത​ന്നെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ഭൂ​ഗ​ര്‍ഭ ഓ​യി​ല്‍ സം​ഭ​ര​ണ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​െ​ന്‍​റ നി​ര്‍മാ​ണ​വും ഫു​ജൈ​റ​യി​ല്‍ പു​രോ​ഗ​മി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ഭൂ​ഗ​ര്‍​ഭ​നി​ര​പ്പി​ന് താ​ഴെ​യാ​യി 14 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ബാ​ര​ല്‍ വീ​തം ശേ​ഷി​യു​ള്ള മൂ​ന്ന് ഭൂ​ഗ​ര്‍​ഭ സം​ഭ​ര​ണ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​വി​ടെ നി​ര്‍മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഈ ​ത​ന്ത്ര​പ്ര​ധാ​ന​മാ​യ ഓ​യി​ല്‍ സ്​​റ്റോ​റേ​ജ് സൗ​ക​ര്യം വ​രു​ന്ന​തോ​ടെ വ​ന്‍ വ്യാ​പാ​ര-​വാ​ണി​ജ്യ സാ​ധ്യ​ത​ക​ളാ​ണ് തു​റ​ന്ന് കി​ട്ടു​ക.