സൗദിയില്‍ സ്ത്രീ ശാക്തീകരണം കരുത്താര്‍ജ്ജിക്കുന്നു; അഭിഭാഷകരായി കൂടുതല്‍ വനിതകള്‍

റി​യാ​ദ്: സൗദിയില്‍ സ്ത്രീ ശാക്തീകരണം കരുത്താര്‍ജ്ജിക്കുന്നു. വ​നി​ത അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണം 61 ശ​ത​മാ​നം എ​ന്ന തോ​തി​ല്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ച​താ​യി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ വ​നി​ത വി​ഭാ​ഗം മേ​ധാ​വി നൂ​റ അ​ല്‍​ഗു​നൈം പ​റ​ഞ്ഞു. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ വ​നി​ത അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണം 1029 ആ​യി ഉ​യ​ര്‍​ന്നു. 2019 അ​വ​സാ​ന​ത്തി​ല്‍ വ​നി​ത അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ര്‍ 618 ആ​യി​രു​ന്നു.

ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം 411 വ​നി​ത അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ര്‍​ക്ക് ലൈ​സ​ന്‍​സ് അ​നു​വ​ദി​ച്ചു. നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ ആ​ദ്യ​മാ​യി ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം വ​നി​ത വി​ഭാ​ഗം ആ​രം​ഭി​ച്ച്‌ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ല്‍ വ​നി​ത​ക​ള്‍ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക ജീ​വ​ന​ക്കാ​രാ​യി പ്ര​വേ​ശി​ച്ചു. നി​ല​വി​ല്‍ നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്​ കീ​ഴി​ല്‍ 1814 വ​നി​ത ജീ​വ​ന​ക്കാ​രാ​ണു​ള്ള​ത്.

മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്​ കീ​ഴി​ലെ വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍ സേ​വ​ന​മ​നു​ഷ്ഠി​ക്കു​ന്ന ഇ​വ​ര്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം 30,500ലേ​റെ ​ക​ക്ഷി​ക​ള്‍​ക്ക്​ വേ​ണ്ടി അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക സേ​വ​നം ന​ല്‍​കി.

നി​ല​വി​ല്‍ കോ​ട​തി​ക​ളി​ലും നോ​ട്ട​റി പ​ബ്ലി​ക് ഓ​ഫി​സു​ക​ളി​ലും വ​നി​ത അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ര്‍ സേ​വ​ന​മ​നു​ഷ്ഠി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ലൈ​സ​ന്‍​സു​ള്ള അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​രെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും അ​വ​രു​ടെ സേ​വ​ന​വും നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ പോ​ര്‍​ട്ട​ല്‍ വ​ഴി ല​ഭ്യ​മാ​ണ്.

ക​ക്ഷി​ക​ളും അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​രും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ആ​ശ​യ​വി​നി​മ​യം എ​ളു​പ്പ​മാ​ക്കാ​ന്‍ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​െന്‍റ പേ​രോ ന​ഗ​ര​ത്തി​െന്‍റ പേ​രോ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌ സെ​ര്‍​ച്ച്‌ ചെ​യ്യാ​ന്‍ സൈ​റ്റി​ല്‍ സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.