സെക്‌സില്‍ ഏര്‍പ്പെടാന്‍ ഏറ്റവും മികച്ച സമയമേത്?


സെക്‌സില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നത് കൊണ്ടുള്ള അഞ്ച് ഗുണങ്ങളും

പങ്കാളിയുമായി സെക്‌സില്‍ ഏര്‍പ്പെടാനുള്ള ഏറ്റവും പറ്റിയ സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് മൂന്നോടെയെന്ന് പഠനങ്ങള്‍. ഹോര്‍മോണ്‍ വിദഗ്ധ അലിസ വിറ്റിയുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ ഹോര്‍മോണ്‍ വ്യതിയാനത്തിന് കാരണമാകുന്ന ഈസ്ട്രജന്‍ ഉത്പാദനം ശരീരത്തില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ നടക്കുന്ന സമയമാണ് ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം. ഈ സമയം പങ്കാളികള്‍ക്ക് വൈകാരികമായി കൂടുതല്‍ സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ കഴിയും. സ്ത്രീകള്‍ക്ക് കാര്‍ട്ടിസോളിന്റെ അളവ് കൂടുതലായി അനുഭവപ്പെടുന്നതും സെക്‌സില്‍ ഏര്‍പ്പെടാനുള്ള താല്പര്യം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു.


ഈ കോമ്പിനേഷന്‍ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ പുരുഷന്മാരെ ലൈംഗിക വേളയില്‍ കൂടുതല്‍ ആനന്ദകരമാക്കുന്നു. സ്ത്രീയുടെ ആവശ്യങ്ങളിലും സംതൃപ്തിയിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും സഹായിക്കുന്നുവെന്നും വിറ്റി പറയുന്നു.
അതേസമയം ഫോര്‍സ സപ്ലിമെന്റ്‌സ് ആയിരം പേരില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ തെളിഞ്ഞത് രാവിലെയുള്ള സെക്‌സാണ് കൂടുതല്‍ ആനന്ദകരമെന്നാണ്. എഴുന്നേറ്റ് 45 മിനിട്ടിന് ശേഷം ബന്ധപ്പെടുന്നത് കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജ്വസ്വലരാക്കുമെന്നാണ് ഈ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയത്. രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം കുറയ്ക്കാനും സമ്മര്‍ദ്ദം കുറയക്കാനും രാവിലെയുള്ള സെക്‌സ് ഉപകരിക്കുമെന്നും പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.
സെക്‌സ് ശരീരത്തിന് നല്ലതെന്ന് പറയുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങള്‍
സെക്‌സ് ഒരു വ്യായമമല്ല. അതേസമയം മാനസികവും ശാരീരികവുമായ ആനന്ദം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇത് ചോക്ലേറ്റ് അല്ലെങ്കില്‍ സൂര്യപ്രകാശം പോലെയാണ്. കൂടുതല്‍ സാധാരണയായി നല്ലതാണ്. അതേസമയം നിരവധി ആരോഗ്യഗുണങ്ങളുണ്ടെന്നതാണ് യാഥാര്‍ഥ്യം

 1. ലൈംഗികതയിലൂടെ ആനന്ദം
  ലൈംഗികത നിങ്ങളെ സന്തോഷിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് പറയാന്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ ആവശ്യമില്ല, ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസ് 1000 സ്ത്രീകളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയത് സെക്‌സില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്ന സ്ത്രീകളാണ് സന്തോഷവതികളും എല്ലാ മത്സരങ്ങളിലും ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തുന്നവരും. അമേരിക്കയിലെ 16,000 മധ്യവയസ്‌കരില്‍ പണം, ലൈംഗികത, ഇഷ്ടസ്ഥലം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയ രസകരമായ വസ്തുത ആഴ്ചയില്‍ ഒരിക്കല്‍ ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നത് ഏകദേശം 50,000 ഡോളര്‍ അധികമായി ബാങ്കില്‍ ഉള്ളതിന് തുല്യമായി കാണുന്നുവെന്നാണ്.
 2. സമ്മര്‍ദ്ദം കുറയ്ക്കും
  ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നത് തലച്ചോറിനെ വികാര-നല്ല രാസവസ്തുക്കളാല്‍ നിറയ്ക്കുന്നു, ഇത് സ്വാഭാവികമായും സ്‌ട്രെസ് ഹോര്‍മോണ്‍ കോര്‍ട്ടിസോളിനെ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നു, ഇത് ശരീരത്തിനും മനസ്സിനും ഉണര്‍വേകും.
 3. രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കും
  പെന്‍സില്‍വാനിയയിലെ വില്‍കെസ് സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍ കോളജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് ഓരോ ആഴ്ചയും എത്ര തവണ ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടുവെന്ന് പഠനം നടത്തി. പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്ന ഇമ്യൂണോഗ്ലോബുലിന്‍ എ എന്ന ആന്റിബോഡിയുടെ അളവ് പരിശോധിച്ചു. ആഴ്ചയില്‍ ഒന്നോ രണ്ടോ തവണ ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നവരിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഇമ്യൂണോഗ്ലോബുലിന്‍ എ ഉള്ളത്: ലൈംഗിക ബന്ധമില്ലാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് 30% കൂടുതലാണ്. കൂടാതെ, ദീര്‍ഘകാല, സംതൃപ്തികരമായ ബന്ധങ്ങളിലുള്ളവര്‍ക്ക് ആന്റിബോഡിയുടെ ഉയര്‍ന്ന അളവ് ഉണ്ടായിരുന്നു.
 4. വൈജ്ഞാനിക പ്രവര്‍ത്തനം
  ഇംഗ്ലീഷ് ലോംഗിറ്റിയൂഡിനല്‍ സ്റ്റഡി ഓഫ് ഏജിംഗില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച്, ബ്രിട്ടീഷ് ഗവേഷകര്‍ 50 നും 89 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള ലൈംഗിക സജീവമായ പുരുഷന്മാര്‍ക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട വൈജ്ഞാനിക പ്രവര്‍ത്തനമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി, ജീവിതനിലവാരം, ഏകാന്തത, വിഷാദം, ശാരീരിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവ ക്രമീകരിച്ചതിനുശേഷവും. മെമ്മറിയുടെ കാര്യത്തില്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ലൈംഗികതയില്‍ നിന്ന് ഒരേ ഗുണം ഉണ്ടായിരുന്നു. കൂടുതല്‍ ലൈംഗികമായി സജീവമാകുമ്പോള്‍, പരിശോധനാ ഫലങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടും. സിഎന്‍എന്‍ ഉദ്ധരിച്ച ഒരു ഫോളോ-അപ്പ് പഠനത്തില്‍, ഗവേഷകര്‍ ആഴ്ചയില്‍ ഒരിക്കലെങ്കിലും ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നത് മെച്ചപ്പെട്ട വൈജ്ഞാനിക പ്രവര്‍ത്തനത്തെക്കുറിച്ച് വളരെ മുന്‍കൂട്ടി പ്രവചിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി.
 5. ഹൃദ്രോഗസാധ്യത കുറയ്ക്കും
  ശാരീരിക അധ്വാനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയാണെങ്കില്‍, ലൈംഗികത വ്യായാമം ആയി കണക്കാക്കുന്നു, സ്ത്രീകളില്‍ മിനിറ്റില്‍ 3 കലോറി എരിയുന്ന ഒരു മിതമായ തീവ്രത എയ്റോബിക് വ്യായാമമാണ് ലൈംഗികതയെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ഹൃദയത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം കുറയ്ക്കാനും ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും ലൈംഗികത സഹായിക്കും.