മൊ​ബൈ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സ്പീഡ്: ആഗോളതലത്തില്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ മുന്നില്‍

ആഗോളതലത്തില്‍ മൊ​ബൈ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സ്പീഡില്‍ ഖത്തറിന് ഒന്നാംസ്ഥാനം. ഡി​സം​ബ​റി​ലെ ഈ​ക്​​ലാ സ്​​പീ​ഡ് ടെ​സ്​​റ്റ് ഗ്ലോ​ബ​ല്‍ ഇ​ന്‍​ഡെ​ക്സി​ലാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍ ഒ​ന്നാ​മ​തെ​ത്തി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​മാ​സ​ത്തെ റാ​ങ്കി​ങ്ങി​ല്‍ മൂ​ന്നാം സ്​​ഥാ​ന​ത്താ​യി​രു​ന്നു ഖ​ത്ത​ര്‍. കഖ​ത്ത​റി​ലെ ശ​രാ​ശ​രി മൊ​ബൈ​ല്‍ ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് സ്​​പീ​ഡ് സെ​ക്ക​ന്‍​ഡി​ല്‍ 178.01 മെ​ഗാ​ബൈ​റ്റും അ​പ്​​ലോ​ഡ് സ്​​പീ​ഡ് സെ​ക്ക​ന്‍​ഡി​ല്‍ 29.74 മെ​ഗാ​ബൈ​റ്റു​മാ​യി​രു​ന്നു.

ഒ​ക്ടോ​ബ​റി​ല്‍ നാ​ലാ​മ​താ​യി​രു​ന്ന ഖ​ത്ത​ര്‍ റാ​ങ്കി​ങ്​ മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്തി​യാ​ണ് ന​വം​ബ​റി​ല്‍ ആ​ദ്യ മൂ​ന്നി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. ലോ​ക​ത്തു​ത​ന്നെ ഏ​റ്റ​വും ഉ​യ​ര്‍​ന്ന ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് പെ​നേ​ട്ര​ഷ​ന്‍​സു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍. സൂ​ചി​ക പ്ര​കാ​രം ഖ​ത്ത​റി​ലെ മൊ​ബൈ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് വേ​ഗ​ത ആ​ഗോ​ള ശ​രാ​ശ​രി​യു​ടെ മൂ​ന്നി​ര​ട്ടി വ​രും. ആ​ഗോ​ള ത​ല​ത്തി​ലെ ശ​രാ​ശ​രി മൊ​ബൈ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് വേ​ഗ​ത ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡി​ങ്ങി​ല്‍ 47.20 എം.​ബി​യും അ​പ്​​ലോ​ഡ് വേ​ഗ​ത 12.67 എം.​ബി​യു​മാ​ണെ​ന്ന് സൂ​ചി​ക ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

ലോ​ക​ത്തി​ലെ മ​റ്റു പ​ല വി​ക​സി​ത രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും മൊ​ബൈ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് വേ​ഗ​ത​യി​ല്‍ ഖ​ത്ത​റി​നേ​ക്കാ​ള്‍ വ​ള​രെ പി​റ​കി​ലാ​ണ്. ഇ​ന്‍​ഫ​ര്‍​മേ​ഷ​ന്‍ ആ​ന്‍​ഡ് ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ന്‍ ടെ​ക്നോ​ള​ജി​യി​ലെ മി​ക​ച്ച പ്ര​ക​ട​ന​മാ​ണ് ഖ​ത്ത​റി​നെ ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ല്‍ മു​ന്‍​പ​ന്തി​യി​ലെ​ത്തി​ച്ച​ത്. എ​ല്ലാ മാ​സ​വും ദ​ശ​ല​ക്ഷ​ണ​ക്കി​ന് ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ടെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ഉ​പ​യോ​ഗം അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യാ​ണ് ഈ​ക്​​ല സൂ​ചി​ക പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ന്‍​ഫ​ര്‍​മേ​ഷ​ന്‍ ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ന്‍ സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​യി​ല്‍ അ​റ​ബ് ലോ​ക​ത്ത് ര​ണ്ടാ​മ​തും ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഒ​മ്ബ​തു​മാ​ണ് ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ സ്​​ഥാ​ന​ങ്ങ​ള്‍.

ല​ണ്ട​ന്‍ ആ​സ്​​ഥാ​ന​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന ഇ​ക്ക​ണോ​മി​സ്​​റ്റ് ഗ്രൂ​പ്പിെന്‍റ ഗ​വേ​ഷ​ണ വി​ഭാ​ഗ​മാ​യ ദി ​ഇ​ക്ക​ണോ​മി​സ്​​റ്റ് ഇ​ന്‍​റ​ലി​ജ​ന്‍​സ്​ യൂ​നി​റ്റ് ത​യാ​റാ​ക്കി​യ ഇ​ന്‍​ക്ലൂ​സി​വ് ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സൂ​ചി​ക​യി​ലും ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഒ​ന്നാ​മ​തെ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സ​ന്ന​ദ്ധ​ത, ന​യ പി​ന്തു​ണ, പു​ത്ത​ന്‍ സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​യു​മാ​യി പൊ​രു​ത്ത​പ്പെ​ട​ല്‍ എ​ന്നീ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലാ​ണ് ഈ ​റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഒ​ന്നാ​മ​തെ​ത്തി​യ​ത്. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സാ​ക്ഷ​ര​ത, ല​ഭ്യ​ത, ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സേ​വ​ന നി​ര​ക്ക് എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ഇ​ന്‍​ക്ലൂ​സ്​ സൂ​ചി​ക​യു​ടെ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വും ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​മാ​ണ് സാ​ക്ഷ​ര​ത​യു​ടെ വി​വ​ക്ഷ. ഖ​ത്ത​റി​ലെ ശ​രാ​ശ​രി ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് സ്​​പീ​ഡ് 77.07 എം.​ബി.​പി.​എ​സും അ​പ്​​ലോ​ഡ് സ്​​പീ​ഡ് 21.49 എം.​ബി.​പി.​എ​സു​മാ​ണ്. ആ​ഗോ​ള ത​ല​ത്തി​ലെ ശ​രാ​ശ​രി ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് സ്​​പീ​ഡി​നേ​ക്കാ​ള്‍ ഇ​ര​ട്ടി​യി​ല​ധി​ക​മാ​ണ് ഖ​ത്ത​റി​ലെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സ്​​പീ​ഡ്.

സ്​​കി​ല്‍​സ്, ക​ള്‍​ച​റ​ല്‍ അ​ക്സ​പ്റ്റ​ന്‍​സ്, സ​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ങ്​ പോ​ളി​സി എ​ന്നി​വ​യു​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ആ​ക്സ​സ്​ ക​പ്പാ​സി​റ്റി പ​രി​ശോ​ധ​ന​യാ​ണ് ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സ​ന്ന​ദ്ധ​ത​യു​ടെ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​മാ​യി വി​ല​യി​രു​ത്തു​ന്ന​ത്. ദി ​ഇ​ക്ക​ണോ​മി​സ്​​റ്റ് ഇ​ന്‍​റ​ലി​ജ​ന്‍​സ്​ യൂ​നി​റ്റിെന്‍റ ഇ​ന്‍​ക്ലൂ​സി​വ് ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് സൂ​ചി​ക​യി​ല്‍ ഓ​വ​റോ​ള്‍ ത​ല​ത്തി​ല്‍ സ്വീ​ഡ​ന്‍, ന്യൂ​സി​ല​ന്‍​ഡ്, അ​മേ​രി​ക്ക എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് ആ​ദ്യ മൂ​ന്ന് സ്​​ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​ടം​നേ​ടി​യി​രു​ന്ന​ത്.