ദ​മ്മാ​മി​ല്‍ 14 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍ പിടിച്ചെടുത്തു

ദ​മ്മാം: ദ​മ്മാ​മി​ല്‍ വ​ന്‍ ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നു​വേ​ട്ട. ദ​മ്മാ​മി​ലെ കി​ങ്​ അ​ബ്‌​ദു​ല്‍ അ​സീ​സ് തു​റ​മു​ഖം വ​ഴി ക​ട​ത്താ​ന്‍ ശ്ര​മി​ച്ച ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നു​ക​ളാ​ണ് പി​ടി​കൂ​ടി​യ​ത്. ക​സ്‌​റ്റം​സ്‌ അ​ധി​കൃ​ത​രു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലാ​ണ് 14 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ക​സ്‌​റ്റം​സി​െന്‍റ പ​തി​വ് സ്‌​കാ​നി​ങ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക്കി​ടെ​യാ​ണ് ല​ഹ​രി​വ​സ്‌​തു​ക്ക​ള്‍ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍​പെ​ട്ട​ത്.

മ​ര​ത്ത​ടി​ക​ളി​ല്‍ പ്ര​ത്യേ​കം അ​റ​ക​ളു​ണ്ടാ​ക്കി അ​തി​ന​ക​ത്ത് ല​ഹ​രി വ​സ്‌​തു​ക്ക​ള്‍ ഒ​ളി​പ്പി​ച്ചു ക​ട​ത്താ​നാ​യി​രു​ന്നു പ​ദ്ധ​തി​യെ​ന്ന് സൗ​ദി ക​സ്‌​റ്റം​സ്‌ സു​ര​ക്ഷ വി​ഭാ​ഗം അ​ണ്ട​ര്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ല്‍​ന​ഈം പ​റ​ഞ്ഞു. ഗു​ളി​ക​യു​ടെ ആ​കൃ​തി​യി​ലു​ള്ള 14.5 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ല​ഹ​രി​വ​സ്‌​തു​ക്ക​ളാ​ണ് പി​ടി​കൂ​ടി​യ​ത്. വി​വി​ധ ത​ര​ത്തി​ല്‍ സൗ​ദി​യി​ലേ​ക്ക് ല​ഹ​രി​വ​സ്‌​തു​ക്ക​ള്‍ ക​ട​ത്താ​ന്‍ ശ്ര​മം ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നും കു​റ്റ​വാ​ളി​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​യ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. പി​ടി​കൂ​ടി​യ​വ​രെ തു​ട​ര്‍​ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍ക്ക് കൈ​മാ​റി.