ഇസ്രായേല്‍ എംബസിക്ക്​ സമീപം സ്​ഫോടനം; വിമാനത്താവളങ്ങളില്‍ ജാഗ്രതാ നിര്‍ദേശം

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഡല്‍ഹിയില്‍ ഇസ്രായേല്‍ എംബസിക്ക്​ സമീപം സ്​ഫോടനം നടന്നതിനെതുടര്‍ന്ന്​ വിമാനത്താവളങ്ങളില്‍ ജാഗ്രതാ നിര്‍ദേശം. വെള്ളിയാഴ്ച വൈകീട്ടാണ്​ സംഭവം. ചെറിയ സ്​​േഫാടനമാണെന്നും ആര്‍ക്കും പരിക്കേറ്റിട്ടില്ലെന്നും​ പൊലീസ്​ അറിയിച്ചു. ഡല്‍ഹിയുടെ ഹൃദയഭാഗത്തുള്ള ഇസ്രായേല്‍ എംബസിക്ക് സമീപം തീവ്രത കുറഞ്ഞ സ്‌ഫോടനമാണ്​ നടന്നത്​. നടപ്പാതയ്ക്ക് സമീപമാണ് സ്‌ഫോടനം നടന്നതെന്നും സമീപത്തെ മൂന്ന് കാറുകളുടെ വിന്‍ഡ്‌സ്ക്രീനുകള്‍ക്ക് കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചതായും ഡല്‍ഹി പോലീസ് അറിയിച്ചു. ഇതുവരെ പരിക്കുകളൊന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല.

കേന്ദ്ര വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ജയശങ്കര്‍ എമ്ബസി അധികൃതരുമായി ചര്‍ച്ച നടത്തി. സ്​ഫോടനത്തെതുടര്‍ന്ന്​ സര്‍ക്കാര്‍ ഓഫീസുകള്‍ക്കും മറ്റ്​ പ്രധാന സ്​ഥാപനങ്ങളിലും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്നും കൂടുതല്‍ സുരക്ഷാ നടപടികള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും കേന്ദ്ര വ്യവസായ സുരക്ഷാ സേന (സി.ഐ.എസ്.എഫ്) അറിയിച്ചു.സംഭവസ്​ഥലത്ത്​ നിരവധി പൊലീസുകാരെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്​. കൂടാതെ അബ്​ദുല്‍ കലാം റോഡ്​ പൊലീസ്​ ബാരിക്കേഡുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌​ അടക്കുകയും ചെയ്​തു.

സൈനികരുടെ ബീറ്റിങ്​ ദെ റിട്രീറ്റ്​ ചടങ്ങ്​ നടക്കുന്ന വിജയ ചൗക്കില്‍നിന്ന്​ രണ്ട് കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണ് സ്‌ഫോടനം നടന്നത്. ഏറെ സുരക്ഷയുള്ള ​മേഖലയാണിത്​. സ്‌ഫോടകവസ്തു പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗില്‍ പൊതിഞ്ഞ് എംബസിയില്‍നിന്ന് മീറ്ററുകള്‍ മാത്രം അകലെയുള്ള ജിന്‍ഡാല്‍ വസതിക്ക് പുറത്തെ നടപ്പാതയില്‍ ഉപേക്ഷിക്കുകയായിരുന്നു.