അല്‍ ജസീറയില്‍ ഒരുമാറ്റവും സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ഖത്തര്‍

ദോ​ഹ: അ​ല്‍ ജ​സീ​റ ഇ​പ്പോ​ഴും പ​ഴ​യ​തു​പോ​ലെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഒ​രു മാ​റ്റ​വും സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ലെന്ന്ഉ​പ​പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​റ​ഹ്മാ​ന്‍ ആ​ല്‍​ഥാ​നി. ഖ​ത്ത​റി​നു​മേ​ല്‍ ഉ​പ​രോ​ധ​മേ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ ഭീ​ക​ര​വാ​ദ വി​രു​ദ്ധ, ട്രാ​ന്‍​സ്​ നാ​ഷ​ന​ല്‍ സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍ ദോ​ഹ ക​രാ​റി​ലെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ല്‍ ഒ​രു രാ​ജ്യ​വു​മാ​യു​ള്ള ഉ​ഭ​യ​ക​ക്ഷി ബ​ന്ധ​മെ​ന്നു​ള്ള​ത് രാ​ജ്യ​ത്തിെന്‍റ പ​ര​മാ​ധി​കാ​ര​ത്തിെന്‍റ പ​രി​ധി​യി​ലാ​ണ്. അ​ത്​ രാ​ജ്യ​താ​ല്‍​പ​ര്യ​ത്തി​ന​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണെ​ന്നും ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​റ​ഹ്മാ​ന്‍ ആ​ല്‍​ഥാ​നി വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി. ഫി​നാ​ന്‍​ഷ്യ​ല്‍ ടൈം​സി​ന് ന​ല്‍​കി​യ അ​ഭി​മു​ഖ​ത്തി​ലാ​ണ്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​ത്.

ഖ​ത്ത​റി​നെ​തി​രാ​യ ഉ​പ​രോ​ധം പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ മ​റ്റു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യു​ള്ള ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ അ​ത് ഒ​രി​ക്ക​ലും മാ​റ്റം വ​രു​ത്തി​ല്ല. പു​തി​യ ക​രാ​റു​ക​ളും ഉ​ട​മ്ബ​ടി​ക​ളും ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ മ​റ്റു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യു​ള്ള ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു സ്വാ​ധീ​ന​വു​മു​ണ്ടാ​ക്കി​ല്ല. ഈ ​ആ​ഴ്ച​ക്കു​ള്ളി​ല്‍​ത​ന്നെ ക​രാ​ര്‍​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ല്‍ വ​രു​മെ​ന്നും കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ​ഴ​യ അ​വ​സ്​​ഥ​യി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.

ക​രാ​റി​ല്‍ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച​തോ​ടെ ഇ​വി​ടെ എ​ല്ലാ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ജേ​താ​ക്ക​ളാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍ മ​ഞ്ഞു​രു​ക്കം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​ക​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ സ​മ​യ​മെ​ടു​ക്കും. ഗ​ള്‍​ഫ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലെ മ​റ്റു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും സൗ​ദി​യു​ടെ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ താ​ല്‍​പ​ര്യം പോ​ലെ​യു​ള്ള താ​ല്‍​പ​ര്യ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​കാം. ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ താ​ല്‍​പ​ര്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന് പോ​കാ​മെ​ന്ന​ത് അ​വ​ര്‍ പി​ന്നീ​ട് ക​ണ്ടെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ള്‍ പ​ഴ​യ നി​ല​യി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തു​ന്ന​തി​ന് ചി​ല ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളും ചു​വ​ടു​വെ​പ്പു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. വ​ലി​യ അ​ഭി​പ്രാ​യ ഭി​ന്ന​ത​ക​ള്‍ ഇ​പ്പോ​ഴു​മു​ണ്ട്.

അ​തെ​ല്ലാം ഉ​ഭ​യ​ക​ക്ഷി ച​ര്‍​ച്ച​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തി പ​രി​ഹ​രി​ക്ക​പ്പെ​ടും. ഓ​രോ രാ​ജ്യ​ത്തി​നും ഖ​ത്ത​റു​മാ​യി വ്യ​ത്യ​സ്​​ത വി​യോ​ജി​പ്പു​ക​ളാ​ണു​ള്ള​തെ​ന്നും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

പ്ര​തി​സ​ന്ധി പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ സൗ​ദി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ നി​ക്ഷേ​പ​മി​റ​ക്കു​ന്ന​തിെന്‍റ സൂ​ച​ന​ക​ളും ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​ന്‍​വെ​സ്​​റ്റ്മെന്‍റ് അ​തോ​റി​റ്റി ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ കൂ​ടി​യാ​യ ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി പ​ങ്കു​വെ​ച്ചു. ഭാ​വി​യി​ല്‍ സാ​ധ്യ​ത​ക​ളെ​ല്ലാം തു​റ​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ ബ​ന്ധം തു​ട​രാ​നാ​ണ് ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഖ​ത്ത​ര്‍ എ​ന്ന​ത് എ​പ്പോ​ഴും തു​റ​ന്ന പു​സ്​​ത​ക​മാ​ണ്.

ലോ​ക വ്യാ​പാ​ര സം​ഘ​ട​ന, അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര നീ​തി​ന്യാ​യ കോ​ട​തി എ​ന്നി​വ​യി​ല്‍ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​ക്കും സ​ഖ്യ​രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​മെ​തി​രാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്ന കേ​സു​ക​ള്‍ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​താ​യി അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. കൃ​ത്യ​സ​മ​യ​ത്ത് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ കേ​സു​ക​ളെ​ല്ലാം അ​വ​സാ​നി​ക്കു​മെ​ന്നും ഖ​ത്ത​ര്‍ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.