യെമന്‍ ദ്വീപില്‍ യു.എ.ഇ- ഇസ്രായേല്‍ സംയുക്ത ചാര താവളം സ്ഥാപിക്കും

യെമന്‍ ദ്വീപില്‍ യു.എ.ഇ, ഇസ്രായേല്‍ സംയുക്ത ചാരതാവളം സ്ഥാപിക്കാന്‍ നീക്കമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്. യെമന്‍ ദ്വീപായ സോകോത്രയിലാണ് ഒരു സ്‌പൈ കേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കാന്‍ യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റും ഇസ്രായേലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതായി ജൂതന്മാരുടെ ന്യൂസ് വെബ്‌സൈറ്റായ ജെഫോറം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഈ മാസം ആദ്യം ബന്ധം സാധാരണ നിലയിലാക്കിയ ഇരുരാജ്യങ്ങളും യെമനില്‍ നിന്ന് 350 കിലോമീറ്റര്‍ തെക്ക് അറബിക്കടലില്‍ തന്ത്രപരമായി സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ദ്വീപില്‍ ഒരു ചാര താവളം സ്ഥാപിക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു.
എമിറേറ്റ്സിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള തെക്കന്‍ യെമനിലെ സോകോത്ര ദ്വീപിലെ ബാബ് അല്‍ മന്ദാബിലും ഏതന്‍ ബേ ഉള്‍ക്കടലിലും രഹസ്യാന്വേഷണ താവളങ്ങള്‍ സ്ഥാപിക്കുമെന്നും പത്രം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. യെമന്‍ ഉറവിടങ്ങള്‍. നേരത്തെ ഇസ്രായേല്‍ ചാരസംഘടന തലവന്‍ യു.എ.ഇ സന്ദര്‍ശിച്ചിരുന്നു. ഇസ്രായേലി, എമിറാത്തി രഹസ്യാന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ഒരു സംഘം അടുത്തിടെ സൊകോത്ര ദ്വീപിലെത്തുകയും സ്ഥലം പരിശോധിച്ച് ഉറപ്പുവരുത്തുകയും ചെയ്തു. മേഖലയിലെ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമാകാനാണ് ഇരുരാജ്യങ്ങളുടേയും സംയുക്തനീക്കം. ബാബ് അല്‍ മന്ദാബ്, യെമന്റെ തെക്ക്, ഈഡന്‍ ഉള്‍ക്കടല്‍, ആഫ്രിക്കന്‍ ഹോണ്‍ എന്നിവയോടൊപ്പം.
ടെല്‍ അവീവിലെ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ യെമനിലെ ഹൂത്തി തീവ്രവാദികളേയും മേഖലയിലെ ഇറാനിയന്‍ നാവിക നീക്കവും നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. ചെങ്കടലിന്റെ തെക്കന്‍ മേഖലയിലെ കടല്‍, വിമാന ഗതാഗതം സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കാനാണ് പദ്ധതി.